Dân tộc - miền núi

26 Tháng Ba 2019

Hỏi và đáp

Thứ Hai 27/07/2015 | 13:50 GMT+7

VH- Xin cho biết, theo Nghị định 108/2014/NĐ-CP thì những người đã được hưởng chính sách tinh giản biên chế nếu được tuyển dụng lại thì được giải quyết thế nào? (Bà Lù Thị Len, Sơn La)

- Ông Chu Tuấn Thanh, Vụ trưởng Vụ Tuyên truyền, UBDT trả lời:
Những người đã được hưởng chính sách tinh giản biên chế nếu được tuyển dụng lại vào các cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập hưởng lương từ ngân sách nhà nước hoặc quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập thì phải hoàn trả lại số tiền trợ cấp đã nhận (trừ phí học nghề quy định tại Khoản 2 Điều 10 Nghị định này). Những người quy định tại khoản 4 Điều 6 nghị định này nếu được tuyển dụng lại vào khu vực Nhà nước hoặc các doanh nghiệp nhà nước đã được cổ phần hóa thì cũng phải hoàn trả lại số tiền trợ cấp tinh giản biên chế đã nhận.

Print

Video

21oC

Độ ẩm: 100%

Tốc độ gió: 5 km/hkm/h

Cập nhật lúc 18:30:00
ngày 2019-03-26

© BÁO ĐIỆN TỬ VĂN HÓA
Cơ quan chủ quản: Bộ văn hóa, Thể thao và Du lịch Giấy phép
Báo điện tử số: 422/GP-BTTTT cấp ngày 19-08-2016
2018 Bản quyền thuộc về Báo Văn Hóa. Ghi rõ nguồn "Báo Văn Hóa" khi phát hành lại thông tin
Liện hệ quảng cáo: 024.22415051

Tổng biên tập: CHU THỊ THU HẰNG
Phó tổng biên tập: LƯƠNG TRUNG HIẾU
Phó tổng biên tập: PHAN THANH NAM
Tòa soạn: 124 Nguyễn Du, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: 024.38220036 - FAX: 024.38229302
Email: baovanhoa@fpt.vn

Close 2019 Bản quyền thuộc về Báo Văn Hóa
Back To Top