Dân tộc - miền núi

26 Tháng Ba 2019

Hỏi và đáp

Thứ Tư 29/07/2015 | 13:49 GMT+7

VH- Hỏi: Xin cho biết, theo Nghị định số 108/2014/NĐ- CP, kinh phí thực hiện tinh giản biên chế lấy từ nguồn nào? (Ông Vương Mí Pó, Hà Giang)

- Ông Chu Tuấn Thanh, Vụ trưởng Vụ Tuyên truyền, UBDT trả lời:
1. Kinh phí thực hiện chính sách tinh giản biên chế do ngân sách nhà nước cấp.
2. Người được tuyển dụng lần đầu từ ngày 29.10.2003 trở lại đây, thuộc đối tượng tinh giản biên chế tại quy định Điều 6 nghị định này, nếu do đơn vị sự nghiệp tuyển dụng thì kinh phí giải quyết chính sách tinh giản biên chế cho đối tượng này lấy từ kinh phí thường xuyên của đơn vị sự nghiệp đó.
3. Kinh phí giải quyết tinh giản biên chế đối với các đối tượng quy định tại Khoản 3, 6 Điều 6 lấy từ nguồn kinh phí thường xuyên của đơn vị sự nghiệp công lập. Đối với các đối tượng quy định tại Khoản 4, 5 Điều 6 được bố trí từ nguồn Quỹ hỗ trợ sắp xếp doanh nghiệp theo quy định của pháp luật.

Print

Video

21oC

Độ ẩm: 100%

Tốc độ gió: 5 km/hkm/h

Cập nhật lúc 18:30:00
ngày 2019-03-26

© BÁO ĐIỆN TỬ VĂN HÓA
Cơ quan chủ quản: Bộ văn hóa, Thể thao và Du lịch Giấy phép
Báo điện tử số: 422/GP-BTTTT cấp ngày 19-08-2016
2018 Bản quyền thuộc về Báo Văn Hóa. Ghi rõ nguồn "Báo Văn Hóa" khi phát hành lại thông tin
Liện hệ quảng cáo: 024.22415051

Tổng biên tập: CHU THỊ THU HẰNG
Phó tổng biên tập: LƯƠNG TRUNG HIẾU
Phó tổng biên tập: PHAN THANH NAM
Tòa soạn: 124 Nguyễn Du, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: 024.38220036 - FAX: 024.38229302
Email: baovanhoa@fpt.vn

Close 2019 Bản quyền thuộc về Báo Văn Hóa
Back To Top